วันที่ 11 มีนาคม 2565
สำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล(depa) ร่วมกับคณะศึกษาศาสตร์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดอบรมยกระดับทักษะโค้ดดิ้ง สู่การประยุกต์ใช้ในท้องถิ่น(Coding in your area ) ให้กับนักเรียน โรงเรียนชุมชนบ้านบวกครกน้อย จังหวัดเชียงใหม่ และในโอกาสนี้ นายเสน่ห์ รัชฎา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1ได้มาเป็นประธานในการเปิดพิธีการจัดอบรมยกระดับทักษะโค้ดดิ้ง สู่การประยุกต์ใช้ในท้องถิ่น (Coding in your area) โดยมี นายวิทยา คำฮอม ผู้อำนวยการโรงเรียนและนายนราวิชญ์ จันทร์อินทร์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบวกครกน้อย และคณะครู ได้ให้การต้อนรับ
![](https://bknschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/275847586_5222543174432129_1256594632361400306_n-724x1024.png)
![](https://bknschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/275847586_5222543174432129_1256594632361400306_n-724x1024.png)