วันที่ 10 มีนาคม 2565
สำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล (depa) ร่วมกับคณะศึกษาศาสตร์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดอบรมยกระดับทักษะโค้ดดิ้ง สู่การประยุกต์ใช้ในท้องถิ่น( Coding in your area ) ให้กับนักเรียน โรงเรียนชุมชนบ้านบวกครกน้อย จังหวัดเชียงใหม่ และในโอกาสนี้ นางสาวชิดชนก ชูเจริญกาญจน์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ปฏิบัติหน้าที่ หัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมและพัฒนาสื่อนวัตกรรมและเทคโนโลยีทางการศึกษา , นางสาวนภิศชญา คำทิพย์ ศึกษานิเทศก์ประจำโรงเรียนชุมชนบ้านบวกครกน้อย ได้มาเยี่ยมชมและให้กำลังใจแก่นักเรียนโดยมี นายวิทยา คำฮอม ผู้อำนวยการโรงเรียนและนายนราวิชญ์ จันทร์อินทร์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบวกครกน้อย และคณะครู ได้ให้การต้อนรับ
![](https://bknschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/275564451_5207625642590549_2462920006098952397_n-724x1024.png)
![](https://bknschool.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/275564451_5207625642590549_2462920006098952397_n-724x1024.png)